

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
WIZARA YA AFYA, MAENDELEO YA JAMII, JINSIA ,WAZEE  
NA WATOTO**

**SIMU YA UPEPO: "REGCOM "  
SIMU NA:- +255783307822  
Email: sokoinerrh@afya.go.tz**



**HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA  
WA LINDI  
S.L.P. 1011  
LINDI.**

**MKATABA  
WA UJENZI WA JENGO LA WAGONJWA MAHUTUTI  
(ICU)**

**MKATABA NA - MOHCDGE/SOKOINERRH/2021/22/6022/W/11**

## FOMU YA MKATABA

Mkatoba huu wa ujenzi wa jengo la wagonjwa Mahututi (ICU) Lindi umeiingiwa leo tarehe 29 Mwezi 12 2021

Kati ya **LADSLAUS P. SIMAMA WA P.O BOX 118 MASASI** ambaye katika makubaliano haya atajulikana kama **MWAJIRIWA (FUNDI)** kwa upande mmoja

Na

**MGANGA MFAWIDHI WA HOSPITALI YA MKOA WA LINDI** ambaye kwa upande mwingine atajulikana kama **MWAJIRI** (Mpokea huduma).

Mwajiri na Mwajiriwa katika mkatoba huu wanakubaliana kwa pamoja kuzingatia mambo yafuatayo:

1. Mwajiri anakubali kumwajiri Fundi kufanya kazi zilizo rodheshwa katika kipengele cha pili cha Mkataba huu kwa gharama ya **Tshs 76,800,000.00 (milioni sabini na sita na mia nane elf utu) kwa jengo moja.**
2. Kwamba Mwajiriwa (fundi) atafanya kazi za ufundi zilizo rodheshwa katika nukuu ya bei aliyoomba kama zilivyotajwa katika mkatoba huu (kulingana na nukuu ya bei iliyoambatishwa pamoja na muhtasari wa majadiliano):-
3. Vifaa vya ujenzi katika mkatoba huu vitanunuliwa na Mwajiri
4. Mwajiriwa/Fundi anakubali kuwa endapo itabainika kuwepo kasoro yeyote ya kiufundi wakati wa ukaguzi au utendaji wa kazi, atalazimika kurekebisha kasoro hizo kwa gharama yake
5. Msimamizi Mkuu na mtaalam wa kazi za mkatoba huu atakuwa Mhandisi wa Ujenzi katika Ofisi ya RAS (Meneja wa Mradi)

### **6. MUDA WA KAZI:**

- a) Mwajiriwa amekubali kutekeleza mkatoba huu kuanzia tarehe 17 mwezi 01 mwaka 2022, hadi tarehe 30 mwezi 04 Mwaka 2022
- b) Mwajiri amekubali kumlipa Mwajiriwa kwa kazi zote atakazofanya sawa sawa na mkatoba huu.

## 7. VIAMBATISHO VYA MKATABA

Viambatisho vifuatavyo ndivyo vitakuwa sehemu ya mkataba huu;

- a. Fomu ya Mkataba
- b. Masharti ya Mkataba
- c. Nukuu ya bei ya Mwajiriwa/Fundi
- d. Muhtasari wa majadiliano

### MASHARTI YA MKATABA:-

#### Kifungu 1: Tafsiri

Katika Masharti ya Mkataba huu, maneno yafuatayo yatakuwa na maana zilizotolewa kwa maneno hayo kama ilivyo hapa chini:

**Maunzi:** Ni vitu vinavyotumika katika ujenzi (mchanga, mawe, kokoto, saruji, chuma, mbao n.k )

**Mwajiri:** MGANGA MFAWIDHI WA HOSPITALI YA MKOA WA LINDI

**Mhandisi:** Mtu aliyeteuliwa na Mwajiri kuwa meneja wa mradi na kuwa na wajibu wa usimamizi wa kazi na usimamizi wa Mkataba

**Mwakilishi wa Mhandisi:** Watu au mtu aliyeteuliwa/walioteuliwa na Katibu Tawala Mkoa wa Lindi mwenye/wenye wajibu wa kusimamia kazi.

**Fundi :** Taasisi au mshika mkataba ambaye ameingia mkataba na Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Mkoa wa Lindi

**Kazi:** Ni shughuli zinazotakiwa kufanywa na mwajiriwa kulingana na mkataba

#### Kifungu 2: Usimamizi wa Kazi:

Fundi atatekeleza kazi kwa uangalifu na kwa kufuata utendaji unaotakiwa na Mhandisi ili kufikia mahitaji maalumu ya ubora, kiasi na muda uliopangwa. Kama katika wakati wowote ule Mhandisi anaona uzembe, au kubadilika kwa mwelekeo wa utendaji kazi wa fundi, hatua zinazofaa zitachukuliwa ili kurekebisha hali hiyo.

### **Kifungu 3: Ukaguzi**

Mhandisi au mwakilishi aliyepewa mamlaka na Mwajiri wana haki ya kukagua kazi, na Fundi atatoa usaidizi kwa shughuli hiyo na kwa wakati atakaohitaji Mhandisi. Iwapo itaonekana kwamba kuna uzembe ulifoanywa na Fundi ambao umesababisha gharama ya mradi kuongezeka, gharama hiyo itakatwa kwenye malipo ya fundi.

### **Kifungu 4: Ubora wa Maunzi na Usanifu wa Kazi**

Maunzi yote na usanifu wa kazi vitakuwa na ubora kama ilivyofafanuliwa katika mkataba na pia kulingana na maelekezo ya Mhandisi na vitapimwa kama Mhandisi atakavyoona inafaa. Mwajiri atatoa bure msaada unaohitajika kwa ajili ya kupima ubora wa maunzi na atakuwa na wajibu wa kugharimia upimaji wote utakaohitajika.

### **Kifungu 5: Upatikanaji wa Maunzi**

Fundi hatatumia maunzi bila kupata kibali kutoka kwa Mhandisi. Upatikanaji wa maunzi utakuwa ni jukumu la Mwajiri.

### **Kifungu 6: Usafishaji wa Eneo la Kazi**

Baada ya kumaliza kazi, Fundi ataondoa kutoka eneo la kazi zana zote, uchafu na mitambo na ataacha eneo la kazi likiwa safi na katika hali itakayokubaliwa na Mhandisi.

### **Kifungu 7: Mabadiliko ya Wigo wa kazi**

Kwa idhini ya Mwajiri, Mhandisi anaweza kubadilisha umbo, ubora au kiasi cha kazi na atakuwa na mamlaka ya kumwagiza Fundi ipasavyo. Mabadiliko hayo yatafanywa kwa agizo la Mabadiliko katika Mkataba ambayo yatakuwa yameidhinishwa na Bodi ya Zabuni. Iwapo mabadiliko hayo yataongeza au kupunguza gharama ya mkataba, idhini ya Mwajiri na Bodi ya Zabuni itahitajika.

Kiasi cha fedha kitakachoongezeka kitatokana na kiwango cha kizio au kama hakuna kiwango cha kizio kinachotumika, kiwango cha soko kitatumika kama itakavyoamriwa na Mhandisi na kukubaliwa na wote, Mwajiri na Fundi.

**NA KWAMBA,** Fundi atawajibika kurekebisha kasoro yeyote itakayojitokeza ndani ya kipindi cha miezi sita baada ya kukamilika kwa kazi yake.

### **Kifungu 8: Kiasi**

Kiasi kilichowekwa kwenye mchanganuo wa Makadirio ya Kazi ni kiasi kilichokadiriwa kwa kazi na kisichukuliwe kuwa ndiyo kiasi sahihi kitakachofanywa na Fundi.

Mhandisi atapima thamani ya kazi halisi iliyofanyika na ataidhinisha gharama halisi ya kazi iliyofanyika kama ilivyofafanuliwa katika Mkataba.

### **C: MALIPO**

#### **Kifungu 9: Malipo**

- a) Gharama ya kazi yote itakuwa kiasi cha shilingi za ki-Tanzania **76,800,000.00 (Milioni sabini na sita mia nane elfu tu)** kwa jengo moja tu.
- b) Malipo yatafanyika kwa awamu kulingana na kiwango cha kazi iliyofanyika.
- c) Malipo yatafanywa kwa Fundi wakati kazi inaendelea baada ya Mhandisi wa Ujenzi (Project Manager) kukagua, kupima na kuthibitisha viwango/ubora wa kazi iliyofanyika na kutoa hati ya malipo
- d) Mwisho wa kazi Mhandisi atatoa cheti kinachoonesha kuwa kazi imekamiliwa kwa viwango vilivyoainishwa kwenye mkataba.

#### **Kifungu 10: Kusitisha Mkataba**

Mwajiri atakuwa na uwezo wa kusimamisha Mkataba kama upande wa Pili utakuwa umesababisha yafuatayo:-

- a) Amekiuka Masharti ya Mkataba
- b) Ameshindwa kufika kazini bila taarifa ndani ya siku 7
- c) Anapopewa Maelekezo na Mhandisi Mshauri na akakataa kuyatekeleza ndani ya muda aliyopewa
- d) Kuwepo Viashiria na vitendo vya ukosefu wa uaminifu kwa upande wa fundi wakati wa utekelezaji wa majukumu yake katika mradi

Mwajiriwa (Fundi) atakuwa na uwezo wa kusimamisha Mkataba kama upande wa Pili utakuwa umesababisha yafuatayo:-

- a) Amekiuka Masharti ya Mkataba
- b) Endapo Mwajiri atashindwa kumlipa Fundi ndani ya siku 28 baada ya Mwajiri kupitisha madai yake

### **Kifungu 11: Usuluhishi wa Matatizo ya Kimkataba**

Iwapo itatokea mgogoro wowote baina ya Mwajiri na Fundi katika utekelezaji wa Mkataba, watakaa kwa pamoja na kusuluhisha mgogoro huo. Iwapo itashindikana katika usuluhishwaji wa mgogoro huo, Mwajiri atachagua mtu wa pili na fundi pia katika kusuluhisha mgogoro huo na endapo itashindikana, Mwajiri na Fundi watakubaliana kuvunja Mkataba.

### **Kifungu 12: Majukumu ya Kamati mbalimbali.**

Wajibu mkubwa wa kamati mbalimbali ni kusimamia shughuli zote zinazofanyika katika mradi, kuanzia manunuzi, mapokezi ya vifaa pamoja na usimamizi wa ubora wa kazi. Pia kamati zitakuwa zikitunza taarifa mbalimbali kuanzia za vifaa vyote vilivyopokelewa kwenye eneo la kazi (site) na kuvihakiki na kusajiliwa kwenye rejista iliyo kwenye eneo la mradi. Kufanya vikao shirikishi kujadili maendeleo ya mradi pamoja na changamoto mbalimbali kwenye mradi.

#### **MKATABA UMESAINIWA NA:**

Saini: 

Jina: DR. MUTTAKI - K. MUTTAKI

29/12/2021

Cheo: Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Mkoa wa Lindi

Mbele ya:

Saini: 

Jina: RICHARD X. SHABANI

29/12/2021

Cheo: Katibu Tawala Msaidizi Miundombinu 

REGIONAL MEDICAL OFFICER  
P.O. Box 1011  
LINDI

**MEDICAL OFFICER INCHARGE**  
**SOKOINE REGIONAL REFERRAL HOSPITAL**  
P.O.Box 1011  
LINDI

**Cheo: Katibu Tawala Msaidizi Miundombinu**

NA

Jina: LADISLAUS P. SIMAMA

**Cheo: FUNDI**

Saini: FUNDI MKUU  
PA LADISLAUS P. SIMAMA  
PO BOX 118  
MASASI

Saini: [Signature]

Jina: RAJABU AHAMADI ISSA

**Cheo: Shahidi wa Fundi**

**SCHEDULE OF LABOURS OF ICU**

Na.	AINA YA KAZI	BEI YA UFUNDI - Shs
<b>A</b>	<b>Msingi wa Jengo (Sub-structure)</b>	
1	Kuseti jengo	300,000/=
2	Uchimbaji wa msingi	500,000/=
3	Kufukia	200,000/=
	<b><u>Kufunga mbao</u></b>	
4	Pembezeni mwa jamvi	200,000/=
5	Pembezeni mwa nguzo mlalo na wima	400,000/=
6	Kuondoa mbao	200,000/=
	<b><u>Kusuka nondo</u></b>	
	Kusuka nondo kwenye nguzo mlalo, wima na kitako kwa chini	700,000/=
	<b><u>Kumwaga zege</u></b>	600,000/=
7	Chini kwenye msingi wa tofali	300,000/=
8	Chini kwenye msingi wa nguzo	700,000/=
9	katika nguzo ya awali	2
10	kwenye jamvi	2,000,000/=
11	Ujenzi wa tofali (7,134No)	
	<b><u>Mawe</u></b>	
12	Upangaji wa mawe na utandazaji wa DPM	1,200,000/=
13	Umwagiliaji wa maji	500,000/=
	<b>Jumla ndogo msingi wa jengo</b>	<b>9,800,000/=</b>
<b>B.</b>	<b><u>Kunyanyua jengo (Super-structure)</u></b>	
1	Ujenzi wa tofali za kuta na uwekaji DPC (12987No)	7,500,000/=
	<b>Jumla ndogo kunyanyua jengo</b>	
	<b><u>Kufunga mbao katika:</u></b>	
2	Nguzo mlalo	500,000/=
3	Nguzo wima	800,000/=
	<b><u>Kusuka nondo katika:</u></b>	
4	Nguzo mlalo	400,000/=
5	Nguzo wima	600,000/=
	<b><u>Kumwaga zege katika:</u></b>	
6	Nguzo mlalo	900,000/=
7	Nguzo wima	1,200,000/=
8	Umwagiliaji wa maji	300,000/=
	<b>Jumla ndogo kunyanyua jengo</b>	<b>12,200,000/=</b>

*J.P.*



<b>C.</b>	<b><u>Kuezekka (Roof structure and covering)</u></b>	
1	Kuezekka na ufungaji wa gata	6,000,000/=
	<b>Jumla ndogo kuezekka jengo</b>	<b>6,000,000/=</b>
<b>D.</b>	<b><u>Milango na Madirisha</u></b>	
1	Kufitisha fremu za milango	1,000,000/=
2	Kufitisha shata za milango pamoja na vitasa	2,500,000/=
3	Upakaji wa Varnishi katika milango na fremu	700,000/=
4	Ufitishaji wa madirisha ya chuma	500,000/=
	<b>Jumla ndogo Milango na Madirisha</b>	<b>4,700,000/=</b>
<b>E.</b>	<b><u>Umalizaaji (Finishing)</u></b>	
	<i>Upigaji wa lipu pamoja na kutengeneza koplo:</i>	
1	Nje ya jengo	2,500,000/=
2	Ndani ya jengo	3,500,000/=
3	Ujenzi wa ramp	1,000,000/=
4	Ujenzi wa tofali pembezoni mwa msingi kuzunguka jengo	800,000
5	Ujenzi wa meza na kabati	1,500,000/=
	<b><u>Sakafu</u></b>	
6	Uwekaji wa sakafu ya kupokea vigae (beds)	1,500,000/=
7	Uwekaji wa vigae pamoja na grauti katika sakafu (floor tiles) - pamoja na epoxy	5,000,000/=
	<b>Jumla ndogo umalizaaji(finishing)</b>	<b>16,300,000/=</b>
	<b><u>Dali:</u></b>	
1	Ufungaji wa mbao za dali (Branding)	1,700,000/=
2	Uwekaji wa dali na mikanda ya gypsum	2,000,000/=
3	Uwekaji wa dali ya pvc kuzunguka nyumba kwa nje	500,000/=
4	Uwekaji wa vigae katika kuta na upakaji grout	1,800,000/=
	<b>Jumla ndogo dali</b>	<b>6,000,000/=</b>
<b>F.</b>	<b><u>Rangi na Mapambo (Painting &amp; Decoration)</u></b>	
	<b><u>Kupakarangi mikono mitatu pamoja na skimming katika:</u></b>	
1	Kuta za nje	2,000,000/=
2	Kuta za ndani	3,000,000/=
3	Dali	1,500,000/=
	<b><u>Kupaka rangi mikono mitatu katika:</u></b>	
4	Msingi wa nyumba	500,000/=
5	Grill za milango na madirisha	300,000/=
	<b>Jumla ndogo Rangi na mapambo</b>	<b>7,300,000/=</b>
<b>G.</b>	<b><u>Umeme (Electrical installation)</u></b>	
1	Usukaji wa umeme awamu ya kwanza - Conduit na Box	1,500,000/=
2	Usukaji wa umeme awamu ya pili (2nd fix)-fittings	3,500,000/=
	<b>Jumla ndogo Umeme</b>	<b>5,000,000/=</b>

IP

H.	<b>Mifumo ya maji safi na taka (Water Supply and Sewage system)</b>	
1	Ufungaji bomba awamu ya kwanza (Kuchimbia bomba)	1,500,000/=
2	Ufungaji bomba awamu ya pili (2nd fix) -fittings	2,500,000/=
3	Ufungaji wa Mifumo ya maji ya mvua kwenda kwenye tanki	1,000,000/=
	<b>Jumla ndogo Mifumo ya maji safi na taka</b>	<b>5,000,000/=</b>
J	<b>Mfumo wa mtandao(ICT)</b>	
1	Ufungaji wa mfumo wa ICT	4,000,000/=
	<b>Jumla ndogo Mfumo wa ICT</b>	<b>4,000,000/=</b>
K	<b>Ufungaji wa mfumo wa Gas</b>	
1	Ufungaji wa mfumo wa Gas awamu ya kwanza	1,500,000/=
2	Ufungaji wa mfumo wa Gas awamu ya pili	2,000,000/=
	<b>Jumla ndogo Mfumo wa Gas</b>	<b>3,500,000/=</b>
L	<b>Ufungaji wa mfumo wa Ac</b>	
1	Ufungaji wa mfumo wa Ac awamu ya kwanza	500,000/=
2	Ufungaji wa mfumo wa Ac awamu ya pili	2,500,000/=
	<b>Jumla ndogo Mfumo wa Ac</b>	<b>3,000,000/=</b>
	<b>MAJUMUISHO (SUMMARY)</b>	
NA	<b>MAELEZO</b>	<b>Shs</b>
A.	Msingi wa Jengo (Sub-structure)	9,800,000/=
		12,200,000/=
B.	Kunyanyua jengo (Super-structure)	6,000,000/=
C.	Kuezekwa (Roof structure and covering)	6,000,000/=
D.	Milango na Madirisha	4,700,000/=
E.	Umaliziaji (Finishing)	16,300,000/=
F.	Rangi na Mapambo (Painting & Decoration)	7,300,000/=
G.	Umeme (Electrical installation)	5,000,000/=
H.	Mifumo ya maji safi na taka (Water Supply and Sewage system)	5,000,000/=
I	Mfumo wa mtandao (ICT)	4,000,000/=
J	Mfumo wa mtandao(ICT)	
K	Ufungaji wa mfumo wa Gas(Medical gas)	3,500,000/=
L	Ufungaji wa mfumo wa Ac na ventilation	3,000,000/=
	<b>JUMLA KUU Shs.</b>	<b>76,800,000/=</b>

  
**LADISLAV P. SIMAMA**  
 BOX 118